X-Trail Club
สิงหาคม 01, 2014, 04:38:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ลิงค์เฟสบุ้ค x-trail culb
https://www.facebook.com/groups/180634121979355/ชมภาพบรรยากาศบางส่วนและวิดีโอ จากงาน X-trail caravan 2013

สิ้นสุดการรอคอยครับ x-trail 2014

สมัครสมาชิก ส่งรายละเอียดมายืนยันการเป็นสมาชิก ได้ที่
xoption2525@hotmail.co.th

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: T30 สมาชิกใหม่ครับ ขอรายงานตัวพร้อมคำแนะนำจากรุ่นพี่ทุกท่าน  (อ่าน 720 ครั้ง)
Xcifer
ป้ายแดง
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 02:48:08 AM »

สวัสดีครับ
ผมชื่อทิตย์
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร้าบบบ

พอดีผมได้T30 comfortมือสอง มาครอบครอง
มีเรื่องสอบถามดังนี้

1). ต้องตรวจเช็คอะไรบ้าง พอมีศูนย์หรืออู่ที่ชำนาญแนะนำไหมครับ
2). ข้อควรระวัง ในการบำรุงรักษารถรุ่นนี้มีอะไรบ้าง. เช่นอะไหล่ตัวไหนชำรุดบ่อยๆ,ยางปั๊มติ้กไม่ถูกกับโซลฮอล
3). พอดียางติดรถท่าจะต้องเปลี่ยนครับ พอมีร้านยางแถวไหนแนะนำบ้างพร้อมยี่ห้อเลยก้อดีครับ
4). อยากหาแม็กสวยๆ ออฟเซ็ทงามๆ เช่นแม็ก มูราโน่มาสวมอะครับ พอมีท่านใดแนะนำร้านหรือแหล่งได้บ้าง

รบกวนแค่นี้ก่อนครับเด่วพี่ๆจะหาว่าผมเยอะไป
ยังไงรบกวนท่านใดผ่านมาอ่าน ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้า
ทิตย์
pekky
รุ่นเก๋า

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 10:31:08 AM »

ตอบได้แค่ข้อ 4 นะครับ

ล้อเดิมๆ T30 ขอบ 15 กว้าง6 +40 ทั้ง 4 ล้อ   ส่วนมูราโน่เดิมๆ 18 กว้าง7.5 +40 ทั้ง4ล้อ

มันใหญ่ไปไหมครับ แนะนำแค่ 16-17 +30 กว้างซัก 8 ก็พอแล้วครับ ไม่ต้องนึกไกล ล้อ R32GTR กับ R33GTR ราคาไม่แพง หาก็ง่ายครับ
Tao Turbo
ผู้เฒ่า

CokeCan

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 06:51:29 PM »

ยินดีต้อนรับครับ

ตอบข้อ1
เปลี่ยนถ่ายนํ้ามันเครื่อง นํ้ามันเกียร์ นํ้ามันเกียร์ทรานเฟอร์ นํ้ามันเฟืองท้าย เปลี่ยนถ่ายนํ้าหม้อนํ้า
ให้ช่างตรวจสอบจุดอื่นๆ
ศูนย์ที่นิบมใช้กันเช่น ศูนย์วิภาฯ  ศูนย์ตรงเกษตรนวมินทร์ ศูนย์มีนบุรี ศูนย์ปทุมวัน
อู่ที่นิยมใช้ อู่ช่างเตี้ย 089-827-1051
ช่วงนี้ นํ้าท่วม ต้องโทรไปสอบถามก่อนนะครับว่าเปิดทําการหรือไม่ บางแห่งปิดไปแล้ว บางแห่งรับแค่ถ่ายนํ้ามันเครื่องครับ

ข้อ2
ส่วนใหญ่ ลูกปืนล้อดัง ลูกยางปั้มติ๊กบวม มู่เลย์ไดชาร์ทดัง
ถ้าติดแก๊สก็ต้องคอยตรวจสอบระยะห่างวาวล์ไอเสีย

ข้อ 3
ขนาดยางติดรถ 215/65-R16 98H
ยาง BF Goodrich Longtrail T/A Tour (หายากมาก)
ยาง Michelin Latitude Tour HP (บางท่านใช้แล้วยางร่อนออกมา)
ยาง Bridgestone (จํารุ่นไม่ได้ น่าจะ Duller 684)

ข้อ 4  ตามคุณ pekky เลยครับ

Xcifer
ป้ายแดง
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 12:06:12 PM »

ขอบคุณมากครับพี่ๆสำหรับคำแนะนำ rftghfdgh

เด่วเช็คสภาพรถก่อนและจะเข้าไปดมแก๊สด้วยคนครับ
ว่าแต่แหล่งแม็กมือสองหาแถวไหนอะครับ
pekky
รุ่นเก๋า

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 08:37:06 PM »

ขอบคุณมากครับพี่ๆสำหรับคำแนะนำ rftghfdgh

เด่วเช็คสภาพรถก่อนและจะเข้าไปดมแก๊สด้วยคนครับ
ว่าแต่แหล่งแม็กมือสองหาแถวไหนอะครับ
หาลายไหน ก็เซิทในเนตดูได้เลยครับ ถ้าไม่ค่อยมีเวลานะ แต่ถ้าพอมีเวลาก็เซียงกงบางนาเลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์